Khánh thành Nhà văn hóa khu 9 xã Tứ Hiệp huyện Hạ Hòa
Sáng ngày 13/7, Khu dân cư số 9 xã Tứ Hiệp huyện Hạ Hòa đã tổ chức khánh thành Nhà văn hóa khu dân cư. Dự buổi lễ có đồng chí Đỗ Thị Phong - Ủy viên BTV Huyện ủy, Chủ tịch UB MTTQ Huyện; Đồng chí Hoàng Mạnh Thắng - Ủy viên BTV Huyện ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy; lãnh đạo xã Tứ Hiệp và đông đảo người dân trong xã.
![](/Portals/0/C0385_00_04_53_41_Still005.jpg)
![](/Portals/0/C0385_00_05_34_03_Still006.jpg)
Đầu năm 2024, trên cơ sở đề xuất của người dân khu 9 và UBND xã Tứ Hiệp về sự cần thiết về xây dựng nhà văn hóa khu dân cư phục vụ cho việc sinh hoạt cộng đồng của người dân vì nhà văn hóa cũ, xuống cấp, không đảm bảo hoạt động khi khu mới sáp nhập lại từ 3 khu cũ. Ban thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Hạ Hòa đã phối hợp với Đảng ủy, chính quyền xã Tứ Hiệp vận động các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp, doanh nhân, nhà hảo tâm, hỗ trợ số tiền trên 750 triệu đồng để xây dựng công trình, trong đó Ủy ban MTTQ Tổ quốc Việt Nam huyện tiếp nhận và hỗ trợ số tiền 300 triệu đồng.
![](/Portals/0/C0385_00_01_04_01_Still002.jpg)
![](/Portals/0/C0385_00_00_22_01_Still001.jpg)
Công trình được khởi công từ tháng 5/2024 đến nay đã hoàn thành và đi vào sử dụng, có diện tích trên 800 m2, gồm 1 nhà hội trường rộng 200 m2, sân thể thao trên 500 m2 với đầy đủ trang thiết bị và công trình phụ trợ. Công trình sẽ là địa điểm hội họp, sinh hoạt văn hóa văn nghệ - thể dục thể thao… góp phần xây dựng đời sống văn hóa, xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân vững mạnh. Đây là công trình chào mừng thành công của Đại hội Đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Phú Thọ lần thứ XII, nhiệm kỳ 2024 – 2029, chào mừng thành công Đại hội Đại biểu MTTQ Việt Nam huyện Hạ Hòa nhiệm kỳ 2024 – 2029 và là công trình điểm để huyện Hạ Hòa nhân rộng trong thời gian tới./.
Ngọc Hải