CÁC DI TÍCH LỊCH SỬ - DANH LAM THẮNG CẢNH
Phát huy truyền thống, đạo lý "Uống nước nhớ nguồn" của dân tộc, tuổi trẻ huyện Hạ Hòa luôn nêu cao tinh thần xung kích, tình nguyện, tích cực tổ chức, hăng hái tham gia các hoạt động "Đền ơn, đáp nghĩa". Qua đó đã bày tỏ lòng tri ân, trách nhiệm của tuổi trẻ với các anh hùng,...
Ngày 26/7/2024, Hội khuyến học huyện Hạ Hòa phối hợp với UBND xã Bằng Giã và các nhà tài trợ tổ chức chương trình trao học bổng “ Nối ước mơ em” cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong học tập trên địa bàn xã Bằng Giã. Dự chương...
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024), từ ngày 24-25/7/2024, Chi bộ, Nhà trường, Công đoàn, Đoàn Thanh niên trường THPT Hạ Hòa đã tổ chức dâng hương, hoa, viếng Đền thờ Liệt sỹ huyện Hạ Hòa, thăm hỏi, tặng quà các gia đình liệt sỹ, thương binh, bệnh binh là...
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947- 27/7/2024), sáng ngày 23/7, Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Hạ hòa đã tổ chức viếng nghĩa trang và Đền thờ liệt sĩ huyện. Tham dự lễ viếng có đồng chí Lưu Quang Huy - TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện,...
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ ( 27/7/1947 – 27/7/2024), với trách nhiệm, tình cảm và lòng biết ơn sâu sắc đối với những người có công trong sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng, bảo vệ Tổ quốc, các cấp Hội Chữ thập đỏ huyện Hạ Hòa đã phối hợp với các cấp ủy Đảng, chính quyền,...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, nhiều năm qua phong trào “Đền ơn đáp nghĩa” được huyện Hạ Hòa quan tâm thực hiện, tạo sức lan tỏa sâu rộng qua đó thể hiện tấm lòng tri ân sâu sắc với các anh hùng liệt sĩ, thương bệnh binh, người có công (NCC) với cách mạng.
Sáng ngày 13/7, Khu dân cư số 9 xã Tứ Hiệp huyện Hạ Hòa đã tổ chức khánh thành Nhà văn hóa khu dân cư. Dự buổi lễ có đồng chí Đỗ Thị Phong - Ủy viên BTV Huyện ủy, Chủ tịch UB MTTQ Huyện; Đồng chí Hoàng Mạnh Thắng - Ủy viên BTV Huyện ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy; lãnh đạo xã Tứ Hiệp...
Để tỏ lòng tri ân các gia đình thương binh, liệt sĩ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng ngày 15/7, đồng chí Nguyễn Văn Quế - Phó Bí thư thường trực Huyện ủy đã đến thăm, tặng quà mẹ Việt Nam Anh hùng Nguyễn Thị Ninh tại xã Đại Phạm và ông Phạm Xuân...
Sáng ngày 10/7, Hội Khuyến học huyện Hạ Hòa tổ chức hội nghị sơ kết công tác khuyến học nhằm đánh giá kết quả 6 tháng đầu năm; xác định phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024; sơ kết 5 năm thực hiện kết luận số 49 KL/TW ngày 10/5/2019 của Ban Bí thư khóa XII về tăng cường sự lãnh...
Trong 2 ngày 29 và 30/06/2024, UBND huyện Hạ Hòa tổ chức Hội thi kể chuyện sách hè năm 2024. Tới dự hội thi có đại diện lãnh đạo Huyện Đoàn, phòng Giáo dục và đào tạo, Trung tâm văn hóa thể thao du lịch và truyền thông huyện cùng 20 đội thi đến từ các xã, thi trấn với gần 200 em thiếu niên, nhi...
Những ngày này, 130 tình nguyện viên của Chương trình “Tiếp sức mùa thi” trên địa bàn huyện Hạ Hòa đã “dốc lực” thực hiện nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa, tiếp thêm sức mạnh cho trên 1.236 thí sinh bước vào Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 với một tâm thế tốt nhất. Hình...
Sáng 28.6, Bộ Thông tin và Truyền thông tổ chức Hội nghị trực tuyến toàn quốc 4 cấp (T.Ư - tỉnh - huyện – xã) triển khai thực hiện Nghị định số 49/2024/NĐ-CP Quy định về hoạt động thông tin cơ sở (TTCS). Dự tại điểm cầu huyện Hạ Hòa có đồng chí Ngô Anh Vũ - Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch...
Chiều ngày 27/6, Sở Y tế tỉnh Phú Thọ tổ chức Hội nghị công bố quyết định bổ nhiệm Giám đốc Trung tâm Y tế huyện Hạ Hòa. Tới dự có đồng chí Nguyễn Huy Ngọc TTƯT. PGS. TS - Giám đốc Sở Y Tế tỉnh Phú Thọ; đồng chí Lưu Quang Huy – TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn...
Sáng 27/6, cùng với gần 1,1 triệu thí sinh cả nước, 1.236 thí sinh của huyện Hạ Hòa đã bước vào Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
Chiều ngày 25/6, Huyện Hạ Hòa đã tổ chức gặp các điểm thi tốt nghiệp THPT năm 2024. Dự chương trình có đồng chí Lưu Quang Huy – TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Ngọc Anh – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, các đồng chí trong Ban chỉ đạo thi tốt nghiệp...
Chỉ còn 1 ngày nữa 1.236 thí sinh trên địa bàn huyện Hạ Hòa sẽ bước vào môn thi Ngữ văn – môn thi đầu tiên của kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024. Mọi công tác chuẩn bị cho kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 trên địa bàn huyện Hạ Hoà đã hoàn tất, sẵn sàng cho kỳ thi diễn ra an toàn, chất lượng,...
Chiều ngày 24/6, Đoàn công tác của Ban Chỉ đạo thi tốt nghiệp THPT năm 2024 huyện Hạ Hòa do đồng chí Ngô Anh Vũ – Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã đi kiểm tra cơ sở vật chất và một số điều kiện cần thiết phục vụ kỳ thi tốt nghiệp THPT địa bàn huyện Hạ Hòa. Cùng...
Ngày 21/6, nhân kỷ niệm 99 năm Ngày báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 21/6/2023), đồng chí Ngô Anh Vũ – Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện Hạ Hòa và lãnh đạo một số phòng, ban, cơ quan đơn vị đã đến thăm, chúc mừng cán bộ, nhân viên, đội ngũ phóng viên, biên tập...
Nhân dịp kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925- 21/6/2024), ngày 20/6, huyện Hạ Hòa tổ chức gặp mặt các cơ quan thông tấn, báo chí của tỉnh và cơ quan báo chí Trung ương thường trú trên địa bàn tỉnh. Dự chương trình có Lãnh đạo Sở Thông tin Truyền thông tỉnh Phú Thọ; lãnh đạo...