Trường THPT Hạ Hòa: Tổ chức các hoạt động tri ân nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024)
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024), từ ngày 24-25/7/2024, Chi bộ, Nhà trường, Công đoàn, Đoàn Thanh niên trường THPT Hạ Hòa đã tổ chức dâng hương, hoa, viếng Đền thờ Liệt sỹ huyện Hạ Hòa, thăm hỏi, tặng quà các gia đình liệt sỹ, thương binh, bệnh binh là thân nhân cán bộ, giáo viên, nhân viên trường THPT Hạ Hòa.
![](/Portals/0/z5666204468856_845f1d7ed28a014e85aa20941561d644.jpg)
Sáng ngày 25/7/2024, đoàn cán bộ, giáo viên, nhân viên, học sinh trường THPT Hạ Hòa do thầy giáo Nguyễn Anh Tuân, Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng nhà trường làm trưởng đoàn cùng các thầy cô giáo trong Ban chi ủy, BGH, BCH Công đoàn, BCH Đoàn trường đã dâng hương, hoa, viếng đền thờ Liệt sỹ huyện Hạ Hòa.
![](/Portals/0/z5666204485950_92704e0fcbe7d7dac952eb2d62baa5a4_1.jpg)
![](/Portals/0/z5666204468857_2742b95dbb1b46479a3a2ac3dfd2d130.jpg)
Từ ngày 24-25/7/2024, hoạt động tri ân, thăm hỏi của trường THPT Hạ Hòa được tổ chức làm các đoàn, gồm lãnh đạo Ban chi ủy, BGH, BCH công đoàn, các tổ chuyên môn và cán bộ, GV, NV nhà trường. Các đoàn đã tiến hành thăm và tặng quà đến 16 gia đình là thương binh, liệt sỹ, bệnh binh tại các huyện trong tỉnh như Thanh Ba, Phù Ninh, Đoan Hùng, Cẩm Khê, các xã trong huyện như Lang Sơn, thị trấn Hạ Hòa, Minh Hạc, Ấm Hạ, Phương Viên, Vĩnh Chân, Hà Lương. Đồng thời, trong dịp này, nhà trường còn tổ chức thăm, tặng quà 02 thân nhân học sinh là thương binh, nạn nhân chất độc màu da cam trên địa bàn huyện.
![](/Portals/0/z5666204504399_799b50141c9e014e7750627378329ab3.jpg)
![](/Portals/0/z5666204504400_f35baba581d78b21763f6b031e56d29f.jpg)
Thăm, tri ân gia đình Nhà giáo, liệt sỹ Đặng Huy Trung, nguyên giáo viên của nhà trường, trước anh linh của Thầy giáo, đồng chí Nguyễn Anh Tuân - Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng nhà trường cùng các đồng chí trong đoàn đã kính cẩn thắp hương tri ân sự hy sinh anh dũng của Thầy giáo Đặng Huy Trung vì nền độc lập tự do của dân tộc. Thầy giáo Đặng Huy Trung nhập ngũ tháng 12/1971 khi đang là giáo viên dạy môn Vật lý của trường THPT Hạ Hòa. Thầy anh dũng hy sinh tại chiến trường Quảng Trị năm 1972.
![](/Portals/0/z5666204448976_30328181f3b1271818f305219c8829d7.jpg)
Tại các gia đình, chi bộ, BGH, BCH công đoàn và tập thể CB, GV, VN nhà trường đã tặng quà, chúc sức khỏe các gia đình liệt sỹ, thương binh, bệnh binh. Đây là hoạt động được nhà trường, công đoàn tổ chức hằng năm nhân dịp kỷ niệm ngày 27/7 nhằm tri ân sự hy sinh, công lao của những người, những gia đình có công với đất nước, với nhân dân, động viên gia đình là thân nhân CB, GV, NV nhà trường./.
Nguyễn Thế Lượng